Ủy ban nhân dân huyện Mường Khương (từ tháng 01/8/2020 đến tháng 30/9/2020)

STT

Họ và tên

Chức vụ - Lý lịch trích ngang

1



Đ/c: Phan Quốc Nghĩa
Chủ tịch UBND huyện

- Số điện thoại liên hệ:

+ Cơ quan:
+ Di động: 0913 034 086

Chủ tịch UBND huyện

- Họ và tên: Phan Quốc Nghĩa

- Giới tính: Nam

- Ngày tháng năm sinh: 03/01/1973

- Dân tộc: Kinh

- Tôn giáo: Không

- Quê quán: xã Sen Chiểu, huyện Phúc Thọ, thành phố Hà Nội

- Nơi ở hiện nay: 106 Cao Xuân Quế, Nam Cường, TP Lào Cai

- Trình độ học vấn: 12/12

- Trình độ chuyên môn: Thạc sỹ kỹ thuật xây dựng công trình giao thông, Bằng được cấp ngày 18/12/2013 tại trường Đại học Giao thông vận tải Hà Nội.

- Trình độ lý luận Chính trị: Cao cấp lý luận Chính trị - Hành chính

- Ngày vào Đảng cộng sản Việt Nam: 03/02/2005, ngày chính thức 03/02/2006

- Chức vụ, đơn vị công tác: Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện Mường Khương, tỉnh Lào Cai.

- Tình trạng sức khỏe: Tốt
- Số điện thoại liên hệ:
+ Cơ quan:
+ Di động: 0913 034 086


*Tóm tắt quá trình công tác

- Từ 01/2002-09/2004: Chuyên viên; Ban quản lý dự án giảm nghèo tỉnh thuộc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.

- Từ 9/2004-9/2009: Chuyên viên; Phòng thẩm định – giám định đầu tư thuộc sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.

- Từ 9/2009 – 12/2010: Chuyên viên; Phó Trưởng phòng; Phó Bí thư Chi bộ 2; Phòng thẩm định-giám định đầu tư thuộc sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.

- Từ 01/2011-04/2011: Chuyên viên; Phòng quản lý đầu tư và XDCB thuộc Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Từ 04/2014-6/2015: Chuyên viên; Phó Trưởng phòng; Phòng Quản lý đầu tư và XDCB thuộc Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Từ 6/2015-7/2015: Chuyên viên; Phó Trưởng phòng phụ trách phòng; Phòng Quản lý đầu tư và XDCB thuộc Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Từ 8/2015-3/2016: Chuyên viên; Trưởng phòng; Phòng Quản lý đầu tư và XDCB thuộc Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Từ 01/2016-3/2016: Ủy viên Ban chấp hành Công đoàn cơ sở Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Từ 3/2016-8/2018: Phó Chánh văn phòng Tỉnh ủy.

- Từ 8/2018 – 12/2018: Phó Chánh văn phòng phụ trách Văn phòng Tỉnh ủy.

- Từ 5/2016-1/2019: Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm UBKT Đảng ủy Văn phòng Tỉnh ủy; Ủy viên BCH Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh Lào Cai.

- Từ ngày 25/01/2019 đến nay: Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện Mường Khương, tỉnh Lào Cai.

- Từ ngày 30/9/2020 thôi giữu chức vụ Chủ tịch UBND huyện chuyển công tác.

 

 

 

Đ/c: Tô Việt Thành

Phó Chủ tịch UBND huyện

+Số điện thoại liên hệ:

ĐT: 0912.050.589

 
 

Phó Chủ tịch UBND huyện

- Họ và tên khai sinh:  Tô Việt Thành  - Giới tính: Nam

- Họ và tên thường gọi: Tô Việt Thành

- Sinh ngày: 27/06/1977

- Quê quán:Xã Bình Nguyên, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

- Nơi ở hiện nay: 024 Cốc Lếu, tổ 17, phường Cốc Lếu, thành phố Lào Cai 

- Dân tộc: Kinh

-  Tôn giáo: Không

- Trình độ học vấn: 12/12

- Trình độ chuyên môn: Đại học Lâm nghiệp, Đại học thương mại

- Trình độ lý luận chính trị: Cao cấp

- Nghề nghiệp công chức, chức vụ: Phó Chủ tịch UBND huyện

- Nơi làm việc: Trụ sở UBND huyện Mường Khương

- Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 21/01/2009 , Ngày chính thức: 21/01/2010

- Số điện thoại liên hệ: 0912.050.589

Tiểu sử tóm tắt:

+ Từ tháng 12/2000 - 9/2004: Cán bộ hợp đồng, Sở Lao động- Thương binh và xã hội tỉnh Lào Cai.

+ Từ tháng 10/2004 - 12/2010: Chuyên viên các phòng: Lao động tiền công, Văn phòng, Kế hoạch tài chính thuộc Sở Lao động - Thương binh và xã hội tỉnh Lào Cai.

+ Từ tháng 01/2011 - 05/2013: Phó Trưởng phòng dạy nghề và việc làm - Sở Lao động- Thương binh và xã hội Lào Cai.

+ Từ tháng 6/2013 - 9/2015: Chuyên viên các phòng: Tổng hợp, Kinh tế- xã hội Văn phòng Tỉnh ủy Lào Cai.

+ Từ 10/2015 - 5/2018: Phó Trưởng phòng Kinh tế- xã hội, Văn phòng Tỉnh ủy Lào Cai.

+ Từ tháng 6/2018 - 7/2019: Phó Trưởng phòng tổng hợp, Văn phòng Tỉnh ủy Lào Cai.

+ Từ tháng 7/2019 đến tháng 7/2020: Chánh Văn phòng HĐND và UBND huyện Bát Xát.

+ Từ 20/5/2020 – 21/7/2020: Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Bát Xát khóa XXIII nhiệm kỳ 2020-2025.

+ Từ 22/7/2020 đến ngày 17/8/2020: Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Mường Khương khóa XXIV nhiệm kỳ 2020-2025;

+ 18/8/2020 đến nay: Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ huyện Mường Khương khóa XXIV nhiệm kỳ 2020-2025; Phó Chủ tịch UBND huyện.

Tin tức
Thống kê truy cập
  • Đang online: 13
  • Hôm nay: 9
  • Trong tuần: 10,868
  • Tất cả: 1,820,847
Đăng nhập