-
015/07/2024
Mỗi khi hè về, cùng với việc học sinh được nghỉ học, vui chơi thì một vấn đề rất đáng lo ngại cũng đang đặt ra, đó là nguy cơ trẻ bị đuối nước. Mới đây trên địa bàn huyện Mường Khương đã xảy ra một vụ trẻ em bị tử vong do đuối nước khiến nhiều phụ huynh đau lòng, lo lắng. Đã đến lúc cần phải gióng lên hồi chuông cảnh tỉnh sự quan tâm của người lớn với con trẻ và công tác phòng, chống đuối nước ở trẻ em
6 lượt xem
-
-112/07/2024
Ngày 11/7/2024, Đảng uỷ, UBND xã Pha Long tổ chức hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng, chính quyền, công tác XD NTM, chương trình MTQG 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và phát động phong trào thi đua xây dựng “ chi bộ bốn tốt”, “Đảng bộ bốn tốt”. Đồng chí Hoàng Văn Quang – Phó Bí thư Thường trực huyện uỷ tới dự và phát biểu tại hội nghị.
13 lượt xem
-
-212/07/2024
Ngày 12/7/2024, đoàn công tác của huyện Mường Khương gồm có đồng chí Hoàng Văn Quang, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Hoàng Trường Minh, Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện; đại diện Văn phòng Huyện ủy; Văn phòng Hội đồng nhân dân - Ủy ban nhân dân huyện; Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội; Phòng Giáo dục - Đào tạo huyện đã đến thăm hỏi, động viên và trao tiền hỗ trợ cho gia đình nạn nhân tử vong do đuối nước tại thôn Dìn Chin, xã Dìn Chin.
60 lượt xem
-
-312/07/2024
Ngày 12/7 UBND huyện Mường Khương phối hợp với Ban Dân tộc tỉnh Lào Cai đã tổ chức thành công Hội thi tìm hiểu pháp luật dành cho đồng bào dân tộc thiểu số năm 2024. Hội thi diễn ra trong không khí vui tươi, phấn khởi, sôi nổi và đầy hấp dẫn. Dự hội thi có đồng chí Trần Phùng, Phó Ban Dân tộc tỉnh, Trưởng Ban tổ chức Hội thi; huyện Mường Khương có đồng chí Hoàng Trường Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện.
40 lượt xem
-
-412/07/2024
Cùng với các xã trong huyện, Thị trấn Mường Khương đang tích cực điều tra thu thập thông tin về thực trạng kinh tế - xã hội của 53 dân tộc thiểu số năm 2024. Để phấn đấu hoàn thành cuộc điều tra trước kế hoạch hiện các lực lượng đang nỗ lực triển khai các giải pháp phù hợp với thực tế địa bàn cơ sở
49 lượt xem
-
-512/07/2024
Sáng ngày 12/7, Huyện ủy Mường Khương đã tổ chức Hội nghị báo cáo viên tháng 7 năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Hoàng Văn Quang - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Thị Minh Xuân - Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện cùng các đồng chí Ủy viên BTV Huyện ủy; lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng; lãnh đạo MTTQVN huyện và các đoàn thể chính trị xã hội; lãnh đạo các cơ quan trong khối tuyên truyền; các chi, đảng bộ cơ sở; Phó ban tuyên vận các xã, thị trấn; báo cáo viên cấp huyện, cấp Tỉnh
19 lượt xem
-
-611/07/2024
Ngày 10/7/2024, tại Nhà văn hóa Thị trấn Mường Khương, Ban đại diện Hội người cao tuổi huyện tổ chức Hội nghị Tổng kết 5 năm phong trào người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị ở cơ sở giai đoạn 2019-2024. Dự Hội nghị có bà Hà Thị Thiệp - Ủy viên Ban Chấp hành Hội Người cao tuổi Việt Nam, Trưởng Ban Đại diện Hội người cao tuổi Tỉnh Lào Cai cùng lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể huyện; Chủ tịch, Phó chủ tịch Hội Người cao tuổi các xã, thị trấn.
97 lượt xem
-
-710/07/2024
Ngày 10/7/2024, Hội Nông dân xã Nậm Chảy đã tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác Hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm và tổng kết 10 năm thực hiện quyết định 81 của Chính Phủ. Dự Hội nghị có lãnh đạo một số cơ quan, ban ngành huyện, cấp ủy, chính quyền xã.
94 lượt xem
-
-810/07/2024
Chiều ngày 10/7, UBND huyện Mường Khương tổ chức họp nghe báo cáo tình hình công tác phòng, chống dịch bệnh trên đàn vật nuôi trên địa bàn huyện năm 2024. Đồng chí Tô Việt Thành, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì hội nghị.
63 lượt xem
-
-909/07/2024
Chiều ngày 9/7/2024 UBND huyện Mường Khương tổ chức họp bàn xử lý các trường hợp vi phạm hành lang thoát lũ hai bên suối trên địa bàn thị trấn Mường Khương, dự và chủ trì cuộc họp có đồng chí Tô Việt Thành – Phó chủ tịch UBND huyện.
65 lượt xem
-
-1009/07/2024
Sáng ngày 9/7/2024, cùng với cả nước hơn 1.000 cán bộ, đảng viên huyện Mường Khương nghiêm túc tiếp thu những nội dung của Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144 về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35 về Đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp từ Hội trường Diên Hồng, Nhà Quốc hội và kết hợp trực tuyến tới các điểm cầu các cơ quan Trung ương, các tỉnh ủy, thành ủy trực thuộc Trung ương và các điểm cầu cấp xã.
53 lượt xem
-
-1108/07/2024
Sáng ngày 8/7, UBND thị trấn, Công an thị trấn Mường Khương, phối hợp với Đội Quản lý trật tự đô thị huyện tổ chức kiểm tra, xử lý vi phạm trật tự đô thị, giải tỏa hành lang an toàn giao thông, lấn chiếm lòng, lề đường, vỉa hè trên địa bàn thị trấn.
137 lượt xem
-
-1208/07/2024
Ngày 7/7, Công Đoàn Văn phòng HĐND-UBND huyện cùng các đơn vị, doanh nghiệp: Ngân hàng Nông nghiệp & Phát triển Nông thôn huyện Mường Khương; Công ty TNHH MTV Xây dựng Tân Hoàng Minh; Công ty TNHH Một thành viên Xây dựng và Thương mại Thanh Xuân; Sửa xe Minh Xuân cùng các nhà hảo tâm đã tới thăm hỏi và tặng quà cho hộ gia đình anh Vàng Khoa, thôn Sà San 2, xã La Pan Tẩn. Dự và trao quà có đồng chí Hoàng Trường Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện.
101 lượt xem
-
-1307/07/2024
Chiều Ngày 07/07, tại nhà thi đấu thể thao Trung tâm VH,TT-TT Huyện , Câu lạc bộ bóng bàn Mường Khương đã giao lưu bóng bàn với các vận động viên bóng bàn O.M.G huyện Bảo Yên. Tới dự có Đồng chí Hoàng Trường Minh - Uỷ viên BTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện.
265 lượt xem
-
-1407/07/2024
Ngày 5/7, Hội LHPN huyện Mường Khương tổ chức Hội nghị Ban chấp hành lần thứ 7, nhằm sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đại biểu phụ nữ huyện lần thứ XXIV, nhiệm kỳ 2021 - 2026; Sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Giàng Thị Bằng, Phó Chủ tịch Hội LHPN tỉnh; đồng chí Hoàng Văn Quang, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy.
91 lượt xem
-
-1505/07/2024
80 lượt xem
-
-1604/07/2024
Ngày 4/7/2024, Liên đoàn Lao động – CLB học tập và làm theo Bác huyện Mường Khương phối hợp với các nhà hảo tâm trên địa bàn tỉnh Lào Cai đã tổ chức chương trình Nước về bản em” tại thôn Cùng Lũng xã Dìn Chin huyện Mường Khương.
80 lượt xem
-
-1704/07/2024
Sáng ngày 4/7/2024, tại Bệnh viện đa khoa huyện Mường Khương, 307 cán bộ lãnh đạo thuộc diện Ban Thường vụ Tỉnh ủy và Ban Thường vụ Huyện ủy Mường Khương quản lý đã được khám sức khỏe định kỳ
89 lượt xem
-
-1804/07/2024
Ngày 3/7/2024, Đảng ủy Cơ quan Đảng - Đoàn thể huyện tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Chủ trì Hội nghị đồng chí Hoàng Văn Quang - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy cơ quan Đảng, đoàn thể huyện; đồng chí Nguyễn Hoàng Chiến - Ủy viên BTV Huyện ủy; Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện, Phó Bí thư Đảng ủy cơ quan Đảng, đoàn thể huyện.
58 lượt xem
-
-1904/07/2024
Ngày 3/7/2024. Đảng ủy, UBND xã Bản Sen tổ chức hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng, chính quyền, công tác XD NTM, chương trình MTQG 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và phát động phong trào thi đua xây dựng “ chi bộ bốn tốt”, “Đảng bộ bốn tốt”.
43 lượt xem
-
-2004/07/2024
Ngày 3/7 Hội nông dân huyện Mường Khương đã tổ chức hội nghị BCH lần thứ 4, khoá XI nhiệm kỳ 2023-2028 (mở rộng). Cùng dự có ông Nguyễn Văn Chiến, Phó chủ tịch Hội nông dân tỉnh. Dự hội nghị có lãnh đạo một số ban ngành đoàn thể huyện.
30 lượt xem
-
-2104/07/2024
Ngày 3/7/2024, Công đoàn Văn phòng HĐND – UBND huyện Mường Khương đã trực tiếp trao quà hỗ trợ gia đình anh Hồ Si Hùng, thôn Na Măng, xã Tả Gia Khâu.
33 lượt xem
-
-2202/07/2024
Thực hiện kế hoạch tổ chức đại hội Khuyến học các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu Hội khuyến học huyện Mường Khương lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029. Đến nay đã có 12/16 Hội khuyến học các xã, thị trấn huyện Mường Khương tổ chức song Hội khuyến học cơ sở. Trong đó có những xã được Hội khuyến học huyện chọn làm điểm tổ chức để rút kinh nghiệm cho các Hội còn lại.
46 lượt xem
-
-2302/07/2024
Ngày 1/7/2024, tại huyện Mường Khương, Cục thống kê Tỉnh phối hợp với Ban dân tộc Tỉnh Lào Cai tổ chức Lễ ra quân điều tra, thu thập thông tin về thực trạng kinh tế - xã hội của 53 dân tộc thiểu số năm 2024. Dự lễ ra quân có đ/c Nguyễn Chí Tuấn – Phó Vụ Trưởng Vụ pháp chế Ủy ban Dân tộc. Ông Phùng Đắc Hưng- Cục Trưởng Cục thống kê Tỉnh Lào Cai. Đ/c Nguyễn Văn Bảo - Phó Trưởng Ban dân tộc Tỉnh. Huyện Mường Khương có đồng chí Tô Việt Thành- Phó Chủ tịch UBND huyện cùng đại diện các tổ chức đoàn thể, Tổ trưởng điều tra, điều tra viên.
108 lượt xem
-
-2402/07/2024
Sáng 01/7/2024, Ủy ban nhân dân huyện Mường Khương đã tổ chức Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở.
132 lượt xem
-
-2528/06/2024
Ngày 28/6, Huyện ủy Mường Khương tổ chức Lễ phát động phong trào thi đua xây dựng “Chi bộ bốn tốt”, “Đảng bộ cơ sở bốn tốt”. Dự buổi lễ có đồng chí Ngô Hữu Quý, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy; Huyện Mường Khương có đồng chí Giàng Quốc Hưng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Hoàng Văn Quang, Phó Bí Thư Thường trực Huyện ủy.
156 lượt xem
-
-2628/06/2024
Chiều ngày 28/6/2024, kết thúc ngày thi thứ hai cũng là ngày thi cuối cùng với môn Ngoại Ngữ, hơn 220 thí sinh tại Điểm thi số 3 Trường phổ thông dân tộc nội trú THCS và THPT huyện đã hoàn thành Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 với tâm lý thoải mái. Kết thúc 2 ngày thi ghi nhận tại Điểm thi đã diễn ra nghiêm túc, an toàn, công tác tổ chức thi đảm bảo đúng quy chế
43 lượt xem
-
-2727/06/2024
Chương trình “Tiếp sức mùa thi” tại điểm trường THPT số II huyện Mường Khương năm 2024 đã được nhà trường đổi mới, sáng tạo triển khai thực hiện nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực để hỗ trợ các thí sinh dự thi và người nhà. Tất cả nhằm góp phần đảm bảo cho Kỳ thi diễn ra một cách an toàn, thuận lợi, tạo tâm lý tốt nhất cho thí sinh tham gia dự thi đất kết quả.
79 lượt xem
-
-2827/06/2024
Tại điểm thi Trường THPT số II huyện Mường Khương, sau khi kết thúc giờ làm bài môn Toán vào chiều nay, các thí sinh bước ra khỏi điểm thi với tâm trạng khá thoải mái, gương mặt phấn khởi do kết quả làm bài tương đối tốt.
98 lượt xem
-
-2927/06/2024
Ngày 27/6, Huyện ủy Mường Khương tổ chức Hội thảo phát huy vai trò của người đứng đầu theo tinh thần 7 dám “dám nghĩ; dám nói; dám làm; dám chịu trách nhiệm; dám đổi mới, sáng tạo; dám đương đầu với khó khăn, thử thách; dám hành động vì lợi ích chung”. Tới dự có đồng chí Dương Đức Huy, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy. Huyện Mường Khương có các đồng chí: Giàng Quốc Hưng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Hoàng Văn Quang, Phó Bí Thư Thường trực Huyện ủy; Nguyễn Trọng Huân, Phó Bí Thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; Thào Thị Lan, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ Tịch Thường trực HĐND huyện.
116 lượt xem
|